1 Akwai wani Bafarisiye mai suna Nikodimu, shugaban Yahudawa.
2 Wannan ya zo wurin Yesu da dare, ya ce masa, Malam, mun san cewa kai malami zo daga Bautawa : gama babu wanda zai iya yin wadannan mu'ujizai da ka yi, sai dai Bautawa ya kasance tare da shi .
3 Yesu ya amsa ya ce masa, “Lalle hakika, ina gaya maka, in ba a haifi mutum ba, ba zai iya ganin Mulkin Allah ba.
4 Nikodimu ya ce masa, Ta yaya za a haifi mutum bayan ya tsufa? Zai iya shiga cikin mahaifiyarsa sau biyu a haife shi?
5 Yesu ya amsa ya ce, “Lalle hakika, ina gaya muku, in ba an haifi mutum ta ruwa da Ruhu ba, ba zai iya shiga Mulkin Allah ba.
6 Abin da aka haifa daga jiki nama ne; Abin da aka haifa ta wurin Ruhu kuwa ruhu ne.
7 Kada ka yi mamakin na ce maka, Dole ne a maya haihuwa.
8 Iska tana busawa inda take so, kana jin ƙararta, amma ba ka iya sanin inda ta fito, da inda ta nufa ba.
9 Nikodimu ya amsa ya ce masa, Ta yaya waɗannan abubuwa za su kasance?
10 Yesu ya amsa ya ce masa, “Kai shugaban Isra'ila ne, ba ka san waɗannan abubuwa ba?
11 Hakika, hakika, ina gaya maka, abin da muka sani muke faɗa, muna kuma shaida abin da muka gani. Kuma ba ku karɓi shaidarmu ba.
12 Idan na faɗa muku al'amuran duniya, amma ba ku gaskata ba, yaya za ku gaskata idan na faɗa muku al'amuran sama ?
13 Ba wanda ya taɓa hawa zuwa sama, sai dai wanda ya sauko daga Sama, wato Ɗan Mutum wanda yake cikin Sama.
14 Kuma kamar yadda Musa ya ɗaga macijin a jeji, haka ma dole ne a ɗaga Ɗan Mutum.
15 Domin duk wanda ya gaskata da shi kada ya halaka, amma ya sami rai madawwami.
16 Gama Allah ya yi ƙaunar duniya har ya ba da makaɗaicin Ɗansa, domin duk wanda ya gaskata da shi kada ya lalace, amma ya sami rai na har abada.
17 Gama Allah bai aiko Ɗansa duniya domin ya yi wa duniya hukunci ba. amma domin duniya ta sami ceto ta wurinsa.
18 Wanda ya gaskata da shi ba a yi masa hukunci ba, amma wanda bai ba da gaskiya ba, an riga an yi masa hukunci, domin bai gaskata da sunan makaɗaicin Ɗan Allah ba.
19 Kuma wannan shi ne hukuncin, cewa haske ya zo cikin duniya, kuma mutane sun fi son duhu fiye da haske , domin ayyukansu na mugunta ne.
20 Duk mai aikata mugunta yana ƙin hasken, ba ya zuwa wurin haske, don kada a tsauta wa ayyukansa.
21 Amma mai yin gaskiya yakan zo wurin haske, domin a bayyana ayyukansa, cewa an yi su cikin Allah.
—Yohanna 3:1-21
Gaskiyar game da Ceto, rai madawwami ko hukunci na har abada, shine cewa ya dogara ne kawai akan ko Yesu Kiristi shine Ubangijinku da Mai Ceton ku, ko kuma idan ba shi bane. Idan ba ka juyo ga Yesu Kiristi ba, kana mai da shi Ubangiji da Mai Ceton rayuwarka kafin ka mutu, to za ka sha azaba madawwami. Wannan ita ce gaskiyar da yawancin mutane ba sa son ji. Amma ina gaya muku saboda ina kula da ku, kuma ba na son kowa ya mutu a cikin Jahannama, ko da yake mutane da yawa sun riga sun kasance a can, ba tare da bege ba.
Mutane sukan yi kama da ra'ayi da abin da-idan; rashin son ALLAH cikakkiya, cikakkiyar GASKIYA. A duniyar duniyar, zato da bayan zamani sun fi nishadantarwa. Ko da ambaton cewa hanya ɗaya ce ta zuwa Aljanna ana ɗaukar ta a matsayin mugun abu da ban tsoro ga yawancin mutane. Shahararriyar ka'idar ita ce, duk hanyoyi a ƙarshe sun kai mu wuri ɗaya, kuma hanyar da mutum ya zaɓa ya bi a rayuwa kawai yana canza yadda muke rayuwa amma ba ya tasiri ga dawwama. Suna so su yi imani cewa babu Jahannama, kuma idan akwai, ko dai ba mummunan wuri ba ne KO kawai wasu zaɓaɓɓu, irin su Adolf Hitler, sun ƙare a can.
DOLE ka tuba ka juyo ga Yesu Kristi, Ɗan ALLAH Mai Tsarki, ka mai da shi Mai Cetonka. Babu wata hanya.
Yesu ya ce masa, Ni ne hanya, ni ne gaskiya, ni ne rai: ba mai-zuwa wurin Uban sai ta wurina. ~ Matiyu 7:20-22
13 Ku shiga ta ƙunƙunciyar ƙofa, gama ƙofa tana da faɗi, hanya kuma faxi, wadda take kaiwa ga hallaka, Akwai da yawa masu shiga ciki.
14 Domin ƙofa ƙunciya ce, hanya kuma ƙunƙunta ce, wadda take kaiwa ga rai, amma kaɗan ne masu samun ta.
~ Matiyu 7:13-14
21 Ba duk wanda ya ce mini, Ubangiji, Ubangiji, zai shiga Mulkin sama. amma mai aikata nufin Ubana wanda ke cikin sama.
22 Mutane da yawa za su ce mini a wannan rana, Ubangiji, Ubangiji, ba mu yi annabci da sunanka? da sunanka kuma ka fitar da aljanu? Da sunanka kuma ka aikata ayyuka masu banmamaki da yawa?
23 Sa'an nan zan ce musu, 'Ban taɓa saninku ba, Ku rabu da ni, ku masu aikata mugunta.
~ Matiyu 7:21-23
Kowane abu mai kyau da ban mamaki daga wurin Allah yake. Don zama ɗan Allah, ta hanyar tuba da juyowa ga Yesu sannan kuma ku ci gaba da rayuwa ta Kiristanci na gaskiya, kuna da damar yin amfani da duk abin da ke da ban mamaki. Warkar Allah, iko bisa cuta da cuta, ikon fitar da mugayen ruhohi daga mutane da wurare, ikon ta da matattu, da samun salama ta gaske. Duk waɗannan abubuwa daga Allah ne, da kuma Ruhu Mai Tsarki wanda ke zaune a cikin kowane mai bi na gaskiya na Kalmar Allah, kuma wanda ke rayuwa bisa ga umarnin cikin Kalmarsa. Murna, hikima, da tsarkakewa na ruhaniya na gaskiya daga wurin Allah ne kaɗai za su iya zuwa, kuma hanya ɗaya tilo ta samun dangantaka ta gaskiya da Allah ita ce ta wurin Ɗa Mai Tsarki, Yesu Kristi.
6 Amma adalcin da yake na bangaskiya yana magana haka nan, ‘Kada ka ce a zuciyarka, Wa zai hau sama? (wato, a kawo Almasihu daga sama:)
7 Ko kuwa, Wane ne zai gangara cikin zurfi? (wato, a ta da Almasihu daga matattu.)
8 Amma me ya ce? Maganar tana kusa da kai, cikin bakinka da zuciyarka: wato maganar bangaskiya, wadda muke wa'azinta;
9 Cewa, idan ka shaida da bakinka Ubangiji Yesu, kuma ka gaskata a zuciyarka cewa Allah ya tashe shi daga matattu, za ka sami ceto.
10 Gama da zuciya mutum yana gaskatawa zuwa ga adalci; kuma da baki ake yin ikirari zuwa ceto.
11 Gama Nassi ya ce, Duk wanda ya gaskata da shi ba zai ji kunya ba.
12 Ndaw ma sləmay ma sləmay ma səpam aŋga hay na, ka səpam aŋga hay.
13 Domin duk wanda ya kira da sunan Ubangiji zai tsira .
14 To, ta yaya za su yi kira ga wanda ba su gaskata da shi ba? Kuma ta yaya za su ba da gaskiya ga wanda ba su ji labarinsa ba? kuma ta yaya za su ji ba tare da mai wa'azi ba?
15 Kuma yaya za su yi wa’azi, in ba a aiko su ba? Kamar yadda yake a rubuce cewa, “Yaya kyawawan ƙafafun masu wa’azin bisharar salama suke, suna kuma kawo bisharar kyawawan abubuwa!
~ Romawa 10:6-15
Idan kai ba Kirista ba ne, don Allah ka yanke shawara yanzu (kafin lokaci ya kure) ka tuba ka roƙi Yesu Kiristi ya zama Ubangijinka da Mai Cetonka, kuma ka sami rai madawwami lokacin da ka haye. Ka ƙasƙantar da kanka, ka yi addu'a ga Mahaliccinmu, Allah Makaɗaici na gaskiya, kuma ka nemi gafarar zunuban da ka aikata. Ka tsai da shawarar yin nazarin Littafi Mai Tsarki, kuma ka gano abin da Allah ya ce da kuma yadda ya umurce mu mu yi rayuwa. Ka kasance a shirye ka bar abubuwa marasa ibada, halaye da suke saɓa wa Allah. Idan ka yi ƙarya, ka tuba, ka daina. Idan kana yin jima'i (kallon batsa ko jima'i a wajen aure, da dai sauransu) kana bukatar ka tuba, ka roki Allah ya gafarta maka kuma ya yarda. Ko da kuna rayuwa mai tsabta, dole ne ku mai da hankali ga abubuwan Allah. Hey, ba shi da wahala kamar yadda ake iya gani. Abu ɗaya da yake taimaka sosai shi ne samun rukunin ’yan’uwa Kiristoci da suke taimaka musu. Kuna iya buƙatar nisantar da wasu abokai da za su yi hamayya da sabuwar rayuwar ku, tafiya tare da Allah da kuma yin sabon abota da ’yan’uwa maza da mata cikin Kristi.
Da fatan za a shiga cikin danginmu, dangin Allah - Mahaliccin Duniya! - kuma ku zama ɗan'uwa ko 'yar'uwa cikin Almasihu. Bai dace a yi rayuwa ba tare da Allah ba sai wata rana mu mutu a cikin wuta. Ina ba ku hannuna na abota, kuma. Idan kuna son yin magana da ni da kaina, adireshin imel na rebeccalynnsturgill@gmail.com ne ko kuma kuna iya tuntuɓar ni ta dandamalin kafofin watsa labarun, ma. Ina nan don taimakawa ta kowace hanya da zan iya.❤
28 Ku zo gare ni, dukanku da kuke wahala, masu kaya masu nauyi, ni kuwa zan ba ku hutawa.
29 Ku ɗauka ma kanku karkiyata, ku koya mini. gama ni mai tawali’u ne, mai ƙasƙantar zuciya: za ku sami hutawa ga rayukanku.
30 Gama karkiyata mai sauƙi ce, Nawayata kuma mai sauƙi ne.
~ Matiyu 11:28-30